Ngày 1
01
Chùa Kiyomizu-dera là ngôi chùa nổi tiếng nhất ở cố đô Kyoto. Tên Kiyomizu-dera bắt nguồn từ nguồn nước chảy vào con thác Otowa liên tục kêu vang không ngừng trong núi Otowayama (trong tiếng Nhật, Kiyomizu có nghĩa là dòng suối trong). Thánh nhân Enchin - người sáng lập nên ngôi chùa này và cư sĩ (người tu tại gia) Gyoei - ông tổ của ngôi chùa, đã tu hành khổ hạnh dưới dòng thác chảy này. Hiện nay, 3 dòng thác này vẫn còn tồn tại.
Người ta tin rằng cả 3 ngọn thác ở nơi này đều rất linh nghiệm về "trường thọ", "tình duyên", "học hành thành đạt", nếu người chiêm bái uống một ngụm nước ở một trong ba dòng nước trên thì điềm may sẽ đến. Ngược lại, nếu uống 2 ngụm thì sự linh ứng sẽ giảm đi một nữa, uống 3 ngụm thì vận tốt chỉ còn một phần ba. Hơn nữa, nếu tham lam mà uống nước ở cả 3 dòng thì hoàn toàn sẽ không linh nghiệm
Đi dạo quanh khu Gion chụp ảnh
Chơi mà chụp ảnh quang khu phố Gion, thuê Kimono đi dạo khu phố.
19h: Ăn tối tại khu phố cổ Gion
Ăn món Nhật tại nhà hàng được nhiều thực khách recommend: Kyomachiya Obanzai Kohaku
22h: K36 - The Bar & Rooftop
Tăng 2 ở 1 trong những bar đẹp nhất Kyoto, view ra chùa Thanh Thủy (Buổi chiều ngắm hoàng hôn thì sẽ đẹp hơn)
10h xuất phát đi Kyoto, thăm quan Đền nghìn cột
Fushimi Inari là một đền thờ Thần đạo (đạo Shinto) vô cùng nổi tiếng nằm ở phía Nam Kyoto, Nhật Bản. Ngôi đền này rất nổi bật với hơn 1000 cổng Torii màu đỏ son, những chiếc cổng Torii này liên kết với nhau tạo thành những con đường mòn nằm phía sau khu đền chính. Những con đường này dẫn chúng ta đến với khu rừng rậm của ngọn núi Inari linh thiêng, ngọn núi cao 233 mét nằm trên đất của ngôi đền
Thăm quan chùa Thanh Thủy - Kiyomizu-dera